fbpx
Fimmtudagur 18.júlí 2019  |
Eyjan

Óttast að WOW geti ekki staðið í skilum um næstu mánaðarmót

Kristján Kristjánsson
Miðvikudaginn 28. nóvember 2018 07:45

Ljósmynd: DV/Hanna

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Eigendur flugvéla, sem WOW air er með í rekstri, hafa áhyggjur af að ekki verði af samruna WOW og Icelandair og að félagið geti ekki staðið í skilum um næstu mánaðarmót þegar það hefur greitt starfsfólki sínu laun. Þessi félög sérhæfa sig í fjármögnun og útleigu flugvéla. Þau eru sögð tilbúin til að grípa til aðgerða ef misbrestur verður á greiðslum.

Markaður Fréttablaðsins skýrir frá þessu í dag. Blaðið fjallar um bréfið sem Skúli Mogensen, forstjóri og eini hluthafi WOW air, sendi skuldabréfaeigendum félagsins í gær. Í því kom fram að fyrrgreindir eigendur flugvélanna fylgist náið með stöðu WOW og krefjist nú strangari greiðsluskilmála en áður og það hafi neikvæð áhrif á sjóðsstreymi félagsins. Morgunblaðið segir að bréf Skúla setji þrýsting á skuldabréfaeigendur um að liðka fyrir kaupum Icelandair á WOW air.

Kröfuhafar og leigusalar WOW air þurfa að gefa ákveðnar kröfur eftir og liðka fyrir breyttum skilmálum til að Icelandair geti keypt félagið. Ef það verður ekki gert er að sögn Morgunblaðsins ósennilegt að hluthafar Icelandair Group muni samþykkja yfirtöku á WOW air á hlutahafafundi sem haldinn verður á föstudaginn.

Samkvæmt frétt Markaðarins leitar WOW nú allra leiða til að bæta lausafjárstöðu sína og hefur meðal annars skoðað að selja lendingarstæði sín á Gatwick-flugvellinum í Lundúnum en þau eru mjög verðmæt.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Eyjan
Í gær

Ísland meðal duglegustu ríkja við að innleiða tilskipanir EES: „Kemur mér ekki á óvart“

Ísland meðal duglegustu ríkja við að innleiða tilskipanir EES: „Kemur mér ekki á óvart“
Eyjan
Í gær

Þingflokkur Pírata beitti sér gegn Birgittu sem segist „svívirt“ – Píratar skiptast í tvær ólgandi fylkingar

Þingflokkur Pírata beitti sér gegn Birgittu sem segist „svívirt“ – Píratar skiptast í tvær ólgandi fylkingar
Eyjan
Fyrir 2 dögum

Píratar höfnuðu Birgittu – Yfirgaf fundinn grátandi

Píratar höfnuðu Birgittu – Yfirgaf fundinn grátandi
Eyjan
Fyrir 2 dögum

Forsvarsmenn Secret Solstice segja fréttaflutning um gjafamiða borgarstjóra vera villandi

Forsvarsmenn Secret Solstice segja fréttaflutning um gjafamiða borgarstjóra vera villandi
Eyjan
Fyrir 2 dögum

Sjálfstæðisflokkurinn logar

Sjálfstæðisflokkurinn logar
Eyjan
Fyrir 2 dögum

Björn segir skopmyndateiknara Morgunblaðsins ekkert fyndinn: „Áróður reistur á upplýsingafölsunum“

Björn segir skopmyndateiknara Morgunblaðsins ekkert fyndinn: „Áróður reistur á upplýsingafölsunum“