fbpx
Miðvikudagur 20.mars 2019
Eyjan

Gjaldkeri Eflingar sendur í veikindaleyfi fyrir að neita að greiða eiginkonu Gunnars Smára háan reikning

Ágúst Borgþór Sverrisson
Laugardaginn 6. október 2018 08:15

Sólveig Anna Jónsdóttir, formaður Eflingar. Mynd:DV/Sigtryggur Ari

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Eru Gunnar Smári Egilsson og Sósíalistaflokkur Íslands alls ráðandi í verkalýðsfélaginu Eflingu? Það má ráða af umfjöllun Morgunblaðsins í dag um átök á skrifstofu félagsins. Segir þar að gjaldkeri félagsins til áratuga hafi verið sendur í ótímabundið veikindaleyfi fyrir að hafa neitað að greiða reikning upp á eina milljón króna til eiginkonu Gunnars Smára Egilssonar, Öldu Lóu Leifsdóttur. Gunnar Smári er formaður Sósíalistaflokks Íslands sem er helsti bakhjarl formanns Eflingar, Sólveigar Önnu Jónsdóttur, sem var kosin formaður í vor. Listi undir forystu hennar felldi þá lista Sigurðar Bessasonar og félaga hans. Hægri hönd Sólveigar er Viðar Þorsteinsson, félagi í Sósíalistaflokknum. Í umfjöllun Morgunblaðsins er fullyrt að átök og vondur andi á skrifstofu félagsins hafi fylgt þeim tveimur.

 

Reikningurinn frá eiginkonu Gunnars Smára var fyrir ljósmyndun og önnur verkefni fyrir félagið. Er hún sögð áður hafa fengið greiddar um fjórar milljónir frá félaginu fyrir svipuð verkefni. Gjaldkerinn neitaði að greiða reikninginn án þess að bera hann undir stjórn félagsins og bókari félagsins studdi hann í þeirri ákvörðun. Afleiðingin af þeim mótþróa er sú að báðir þessir starfsmenn eru nú komnir í ótímabundið veikindaleyfi og mál þeirra eru jafnframt í höndum lögmanna sem undirbúa málsókn á Eflingu.

 

 

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Eyjan
Í gær

Bjarni segir viðbrögðin vera „óþarfa upphlaup“ úr öllu samhengi: „Lítill hausverkur við hliðina á hinu“

Bjarni segir viðbrögðin vera „óþarfa upphlaup“ úr öllu samhengi: „Lítill hausverkur við hliðina á hinu“
Eyjan
Í gær

Vigdís óttast geislun frá mastri á Úlfarsfelli – „Hræðsluáróður, rangfærslur og dylgjur“

Vigdís óttast geislun frá mastri á Úlfarsfelli – „Hræðsluáróður, rangfærslur og dylgjur“