fbpx
Laugardagur 25.maí 2019
Eyjan

Virði Haga hefur lækkað um 18,6 milljarða frá opnun Costco

Ari Brynjólfsson
Þriðjudaginn 8. ágúst 2017 09:33

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Frá því að Costco opnaði hefur nánast verið stöðugt annríki í versluninni. Mynd/Sigtryggur Ari

Markaðsvirði Haga hefur lækkað um 18,6 milljarða frá því að verslun Costco opnaði fyrir rúmum tveimur mánuðum. Þegar markaðir lokuðu á föstudaginn stóð gengi Haga, sem reka meðal annars Bónus og Hagkaup, í 39,4 krónum á hlut sem er 28,7% verðlækkun frá gengi Haga daginn sem að Costco opnaði verslun sína í Kauptúni í Garðabæ. Greint er frá þessu í Fréttablaðinu í dag.

Eftir lokun markaða á föstudaginn sendu Hagar frá sér afkomuviðvörun annan mánuðinn í röð. Þar kom fram að EBITDA félagsins verði um fimmtungi lægri fyrir annan ársfjórðung ársins heldur en var fyrir ári síðan. Í afkomuviðvöruninni kom fram að unnið væri að miklum breytingum á verslun Hagkaups í Kringlunni og að lokun efri hæðarinar í febrúarlok hafi haft áhrif á veltu félagsins. Þar að auki stæðu yfir breytingar á verslun Zöru í Smáralind. Þær breytingar hefðu áhrif á sölutekjur og kostnað þar til að verslanirnar opna á ný í október. Unnið væri að hagræðingu og að bæta verslanir og þjónustu við neytendur til að takast á við breytt samkeppnisumhverfi.

Frá því að Costco opnaði hefur nánast verið stöðugt annríki í versluninni og var nýliðin verslunarmannahelgi engin undantekning. Þegar blaðamann bar að garði um miðjan dag á laugardag voru öll bílastæði fyrir utan Costco upptekin og þurftu því viðskiptavinir Costco að fyrir utan verslun Bónus, sem er einnig í Kauptúni.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Eyjan
Fyrir 23 klukkutímum

Nýtt málþófsmet hjá Miðflokknum

Nýtt málþófsmet hjá Miðflokknum
Eyjan
Í gær

Sigmundur Davíð: „Ég er ánægður með að það hafi komið eðlileg niðurstaða í málið“

Sigmundur Davíð: „Ég er ánægður með að það hafi komið eðlileg niðurstaða í málið“
Eyjan
Í gær

Úrskurður Persónuverndar í Klaustursmáli Báru Halldórsdóttur – Upptökur ólöglegar en ekkert samsæri

Úrskurður Persónuverndar í Klaustursmáli Báru Halldórsdóttur – Upptökur ólöglegar en ekkert samsæri
Eyjan
Í gær

Útrásarvíkingar toppuðu Everest – Lýður náði alslemmu – Tveir létu lífið

Útrásarvíkingar toppuðu Everest – Lýður náði alslemmu – Tveir létu lífið