Þolir karlaklúbburinn kastljósið ?

Ritstjórn Eyjunnar
Miðvikudaginn 31. október 2018 11:58

Jónas Garðarson DV hefur ítrekað reynt að ná tali af formanninum.

Orðið á götunni er að harkalegar aðgerðir Sjómannafélag Íslands í garð Heiðveigar Maríu Einarsdóttur, formannsframbjóðanda, muni reynast sem olía á eldinn. Er forysta sjómannafélagsins sögð haga sér eins og drukknir dólgar og augljóst þyki að karlaklúbburinn vilji ekki fá „kellinguna“ upp á dekk, enda hafi hún gagnrýnt forystuna harðlega. Svo virðist sem að reglum félagsins hafi verið breytt til að koma í veg fyrir framboð Heiðveigar og þá virðast fundargerðir félagsins hafa farið fyrir ofan garð og neðan.

Vakna þá óneitanlega spurningar um hvort og þá hvað forystan hafi að fela, sem þoli ekki nánari skoðun Heiðveigar.

Heiðveigu er kennt um að samningaviðræður félagsins við önnur félög sjómanna hafi siglt í strand og þar með hafi hún unnið gegn hagsmunum félagsins, sem sé grundvöllur brottrekstrar úr félaginu. Mikill er máttur Heiðveigar ef satt reynist, enda kom hún hvergi nærri þeim viðræðum.

„Lýist fiskur ef lengi er barinn“ segir máltækið. Orðið á götunni er að Sjómannafélag Íslands geri sér ekki grein fyrir því, að í þessu tilfelli eru þeir fiskurinn, en ekki Heiðveig, líkt og upphafleg ætlun þeirra virðist hafa gengið út á, þar sem Heiðveig segist ætla að berjast áfram gegn þeim með kjafti og klóm.

Aðgerðir Sjómannafélagsins hafa orðið til þess að nú beinist kastljósið að þeim í meiri mæli en áður. Spurningin er hvort félagið þoli slíka upplýsingu.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Ekki missa af

Eyjan
Fyrir 2 klukkutímum

Fjárfestingar í norrænum gagnaverum gætu tvöfaldast fram til ársins 2025

Fjárfestingar í norrænum gagnaverum gætu tvöfaldast fram til ársins 2025
Fókus
Fyrir 2 klukkutímum

Anna Björg og Gerður hönnuðu hreyfispjöld til heilsueflingar

Anna Björg og Gerður hönnuðu hreyfispjöld til heilsueflingar
433
Fyrir 3 klukkutímum

Sturridge reynir að kaupa sér frest – Þarf að svara til svaka

Sturridge reynir að kaupa sér frest – Þarf að svara til svaka
Fókus
Fyrir 3 klukkutímum

Sonur Hákonar Helga var laminn af skólabræðrum sínum – „Ég var reiður og er ennþá“

Sonur Hákonar Helga var laminn af skólabræðrum sínum – „Ég var reiður og er ennþá“
Matur
Fyrir 5 klukkutímum

Rice Krispies kynnir nýja bragðtegund í fyrsta sinn í meira en áratug

Rice Krispies kynnir nýja bragðtegund í fyrsta sinn í meira en áratug
Fókus
Fyrir 5 klukkutímum

Jazz í hádeginu: Tónn úr tómi – stolin stef

Jazz í hádeginu: Tónn úr tómi – stolin stef